निशांत कुमारांचे तेजस्वी यादव अन् प्रशांत किशोर यांना प्रत्युत्तर ; २०२५ चा मुख्यमंत्री चेहरा केला जाहीर

Nishant Kumar । बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांचा मुलगा निशांत कुमार हे राज्यातील राजकारणात चांगलेच ऍक्टिव्ह होताना दिसून येत आहेत. माध्यमांमध्ये आगामी विधानसभा निवडणुकीवरून त्यांनी बरीच विधाने केली आहे. त्यातच त्यांनी पुन्हा एकदा स्पष्टपणे सांगितले की त्यांचे वडील नितीश कुमारच पुढील पाच वर्षे मुख्यमंत्री राहणार आहेत.
तेजस्वी यादव आणि प्रशांत किशोर यांनी नितीश कुमार यांनी राजकारणातून निवृत्ती घेणार असल्याचे म्हटले . त्यांच्या याच विषयावर आता निशांत कुमार यांनी उत्तर दिले आहे. निशांत कुमार म्हणाले,” त्यांची प्रकृती १०० टक्के ठीक आहे. चला ते जनतेच्या न्यायालयात घेऊन जाऊया. कोण काय म्हणत आहे आणि सत्य काय आहे हे जनतेला दिसेल. ते पूर्णपणे निरोगी आहे. ते पाच वर्षे सहज मुख्यमंत्री राहू शकतात. प्रगती यात्रेअंतर्गत आता त्यांनी ३८ जिल्ह्यांना भेट दिली आहे, मग त्यांना कोणत्या कमतरता आढळल्या? आताच ते सर्वांसमोर पंतप्रधानांसोबत दिसले, जेव्हा राष्ट्रपती आल्या तेव्हा त्यांच्यासोबत दिसले. सत्य काय आहे हे जनतेला माहिती आहे. ते पुढील पाच वर्षे मुख्यमंत्री राहू शकतात.” असे म्हणत त्यांनी दोघांनाही सडेतोड उत्तर दिले आहे.
निशांतने मुख्यमंत्र्यांच्या चेहऱ्यावर काय म्हटले? Nishant Kumar ।
विरोधी पक्ष सातत्याने असा प्रश्न उपस्थित करत आहेत की, भाजप नितीश कुमार यांना बाजूला करेल. पंतप्रधान मोदी बिहारला आले पण त्यांनी नितीश कुमार हे मुख्यमंत्रीपदाचे उमेदवार असतील असे सांगितले नाही. यासंबंधी एका प्रश्नावर निशांत म्हणाले, “यापूर्वीही सर्वांनी म्हटले आहे की ते (नितीश कुमार) मुख्यमंत्रीपदाचा चेहरा असतील. मला फारसे काही माहिती नाही, जेव्हा लोक एकत्र बसतील तेव्हा ते निर्णय घेतील. निवडणुकीसाठी अजूनही वेळ आहे. ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये निवडणुका होणार आहेत. वेळ आल्यावर जेडीयू माझ्या वडिलांना उमेदवार म्हणून घोषित करेल. मग एनडीए ते करेल.” असे स्पष्टीकरण त्यांनी यावेळी दिले.
‘बिहार हाक मारत आहे, निशांत कुमार, इकडे या’ असे लिहिलेले एक पोस्टर लावण्यात आले होते. यावर तो हसला आणि म्हणाला, “ठीक आहे, ठीक आहे.” तेज प्रताप यादव यांनी राजकारणात येत असाल तर तुम्ही राजदमध्ये सामील व्हावे असे म्हटले आहे का, या प्रश्नावर. यावर असे म्हटले गेले की त्याने असे का म्हटले हे फक्त त्यालाच माहित आहे. मी काय म्हणू शकतो.
‘पूर्वी लोक गाडी खरेदी करायला घाबरत होते’ Nishant Kumar ।
तुमच्या वडिलांचा कार्यकाळ तुम्हाला कसा वाटतो? यावर त्यांनी सांगितले की, बरेच काही झाले आहे. १९ वर्षांत विकास झाला आहे. रस्ते असोत, वीज असोत, शिक्षण असोत किंवा आरोग्य असोत, प्रत्येक क्षेत्रात विकास झाला आहे. उड्डाणपूल बांधले जात आहेत. लोक खाजगी रुग्णालये उघडत आहेत. कायदा आणि सुव्यवस्था सुधारली आहे. आता लोक गाड्या खरेदी करतात. पूर्वी लोक गाडी खरेदी करायला घाबरत होते. २००५ पूर्वीच्या जंगलराजच्या मुद्द्यावर ते म्हणाले की, जनतेला माहित आहे की आधी काय होते आणि आता काय आहे.
एका प्रश्नाच्या उत्तरात ते म्हणाले, “मी माझ्या वडिलांकडून शिकलो आहे की त्यांचा कोणत्याही गोष्टीमागे हेतू नाही, त्यांना फक्त लोकांचे भले करायचे आहे. तुम्ही त्यांना ४३ जागांवर आणले, तरीही त्यांनी विकास केला. यावेळी जनतेने त्यांना विजयी करावे. मला मोदीजी खूप आवडतात.” तुम्हाला लालूजी आवडतात का? यावर तो म्हणाला, “ते माझेत काका आहे. माझ्या वडिलांचे मित्र आहेत.” असे म्हणत त्यांनी अस्पष्ट विधान केले.





