मुकेश अंबानी यांनी पंतप्रधान मोदींना देवाने पाठवलेले ‘अवतार पुरुष’ म्हटले ; वाढदिवसानिमित्त दिल्या खास शुभेच्छा

Mukesh Ambani On PM Modi: आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा ७५ वा वाढदिवस देशभरात उत्साहात साजरा होत आहे. या निमित्ताने राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू, केंद्रीय मंत्री अमित शहा, राजनाथ सिंग आणि नितीन गडकरी यांच्यासह अनेक दिग्गज नेत्यांनी त्यांना शुभेच्छा दिल्या. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांनीही मोदी यांना शुभेच्छा संदेश पाठवले. याचवेळी, देशातील नामवंत उद्योगपती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना ‘देवाने पाठवलेला अवतारी पुरुष’ असे संबोधत त्यांच्या नेतृत्वाचे कौतुक केले. मोदी यांनी देशाच्या विकासात मोलाची भूमिका बजावली असल्याचे अंबानी यांनी नमूद केले.
मुकेश अंबानी यांनी पंतप्रधान मोदी यांच्या कार्याची प्रशंसा करताना सांगितले की, मोदी हे भारताच्या सेवेसाठी देवाने पाठवलेले ‘अवतार पुरुष’ आहेत. त्यांनी देशाच्या प्रगतीसाठी केलेले कार्य अत्यंत महत्त्वाचे आणि फायदेशीर ठरले आहे. भारत स्वातंत्र्याचा शतकमहोत्सव साजरा करेल तेव्हाही मोदी देशसेवेत तितक्याच निष्ठेने कार्यरत असतील, अशी अपेक्षा अंबानी यांनी व्यक्त केली. यातून मोदी यांचे देशाप्रती असलेले समर्पण आणि त्यांचे विशाल हृदय दिसून येते, असेही त्यांनी नमूद केले.
अंबानी यांनी मोदी सरकारच्या अनेक सुधारणांचा उल्लेख केला. त्यांनी जीएसटी (वस्तू आणि सेवा कर) लागू करण्याचे कौतुक केले, ज्यामुळे देशातील करप्रणाली सुलभ आणि पारदर्शक झाली. तसेच, जुन्या आणि गुंतागुंतीच्या कामगार कायद्यांचे सरलीकरण केल्याने कर्मचारी आणि उद्योजकांना फायदा झाला आहे. नोटबंदीच्या निर्णयाचेही त्यांनी समर्थन केले, ज्यामुळे काळ्या पैशावर नियंत्रण मिळवण्यास मदत झाली. कोविड-१९ महामारीच्या काळात मोदी सरकारने गरिबांना आणि गरजूंना मोठ्या प्रमाणात मदत पॅकेज दिले आणि ‘ई-श्रम’ पोर्टल सुरू करून कामगारांना सरकारी योजनांचा लाभ मिळवून दिला.
मुकेश अंबानी यांनी नमूद केले की, मोदी यांनी नियम आणि कायदे सुलभ करून व्यवसाय करण्याची प्रक्रिया सोपी केली, ज्यामुळे नव्या कंपन्या आणि रोजगारांच्या संधी वाढल्या. तसेच, राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण-२०२० ची प्रशंसा करताना ते म्हणाले की, यामुळे विद्यार्थ्यांना अधिक चांगले आणि व्यावहारिक शिक्षण मिळेल. या सुधारणांमुळे भारताची ताकद वाढली असून, देश एक सशक्त आणि आत्मनिर्भर राष्ट्र म्हणून जागतिक स्तरावर उभा राहिला आहे. अंबानी यांचे म्हणणे आहे की, पंतप्रधान मोदी यांच्या मेहनतीमुळे आणि प्रामाणिकपणामुळे देशाला नवी दिशा मिळाली आहे.
पंतप्रधान मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली देशाला एकता, शांती आणि विकासाचा मार्ग मिळाला असल्याचे सांगत अंबानी यांनी त्यांच्याप्रती विश्वास व्यक्त केला. ते पुढेही असेच कार्यरत राहून भारताला विकासाच्या नव्या उंचीवर नेऊन ठेवतील, अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली. मुकेश अंबानी यांचे हे विधान सध्या सोशल मीडियावर आणि वृत्तमाध्यमांमध्ये चर्चेचा विषय बनले आहे. देशातील सर्वात मोठ्या उद्योगपतींपैकी एकाने केलेली ही प्रशंसा पंतप्रधान मोदी यांच्या लोकप्रियतेची आणि त्यांच्या कार्याची पावती मानली जात आहे.





