मणिपूरचे मुख्यमंत्री बिरेन यांचे लोकांना राजकीय चर्चेत सामील होण्याचे आवाहन

इम्फाळ : मणिपूरमधील चुराचंदपूरच्या लीशांग गावाजवळ बंदी घातलेल्या दहशतवादी संघटनेच्या कमांडरची काही अज्ञात लोकांनी गोळ्या घालून हत्या केली. मृत युनायटेड कुकी नॅशनल आर्मीचा सदस्य होता. सेखोहाओ हाओकीप असे त्याचे नाव आहे. मंगळवारी दुपारी 12.15 वाजता ही घटना घडल्याचे पोलिसांनी सांगितले. हाओकीपचा मृतदेह पोस्टमॉर्टमसाठी रुग्णालयात पाठवण्यात आला आहे.
गांधी जयंती आणि स्वच्छ भारत अभियानाच्या 10 व्या वर्धापन दिनानिमित्त, मणिपूरचे मुख्यमंत्री एन बिरेन सिंग यांनी राज्यातील सुरू असलेल्या हिंसाचारावर तोडगा काढण्यासाठी सर्व लोकांना राजकीय चर्चेत सामील होण्याचे आवाहन केले. कार्यक्रमाला संबोधित करताना सीएम बिरेन सिंह म्हणाले, महात्मा गांधींच्या जयंती आणि राष्ट्रीय स्वच्छता अभियानानिमित्त मी सर्वांना आवाहन करतो की, राज्य स्वच्छ करण्यासाठी सत्य, अहिंसा आणि स्वच्छतेची भावना अंगीकारावी. अहिंसेवर विश्वास ठेवा. आणि राजकीय चर्चेत सहभागी व्हा.
बेपत्ता झालेल्या दोन तरुणांच्या स्थितीबाबत पत्रकारांशी बोलताना ते म्हणाले, त्यांना वाचवण्यासाठी आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहोत. आम्हाला खात्री आहे की आम्ही यशस्वी होऊ. सीएम सिंह यांनी यापूर्वी सांगितले होते की, कांगपोकपी जिल्ह्यात 27 सप्टेंबर रोजी दहशतवाद्यांनी अपहरण केलेल्या तीन तरुणांपैकी दोघांची सुटका करण्यासाठी डीजीपीला सांगण्यात आले आहे. यातील एकाची सुटका करून पोलिसांच्या ताब्यात देण्यात आले आहे.
मणिपूर पोलिसांनी सांगितले की, कांगपोकपी जिल्ह्यातील बेपत्ता झालेल्या तीन तरुणांपैकी दोघांचा शोध सुरक्षा दलांनी तीव्र केला आहे. तिघांपैकी एकाची आधीच सुटका करण्यात आली आहे. सुटका करण्यात आलेल्या तरुणाने सांगितले की एसएससी जीडी भरती परीक्षेला बसण्यासाठी जात असताना त्याने चुकीचे वळण घेतले आणि कुकीचे वर्चस्व असलेल्या कांगपोकपीला पोहोचले. तिघेही थौबल जिल्ह्यातील रहिवासी आहेत. उर्वरित दोन तरुणांचा शोध राज्य पोलीस आणि सुरक्षा दलाने तीव्र केल्याचे पोलिसांनी सांगितले. जॉन्सन सिंग यांनी दावा केला की कांगपोकपी जिल्ह्यात सशस्त्र लोकांनी त्यांना ओलीस ठेवले होते. त्यांच्यावर शारीरिक हल्ला करण्यात आला.



