“जो वाटेत येईल …”, लॉरेन्स बिश्नोई गॅंगकडून खासदार पप्पू यादव यांना धमकी

Lawrence Bishnoi on Pappu Yadav । पूर्णियाचे खासदार पप्पू यादव यांनी काही दिवसांपूर्वी सोशल मीडियावर पोस्ट केली होती की, जर सरकारने परवानगी दिली तर लॉरेन्स बिश्नोईसारख्या छोट्या गुन्हेगाराचे नेटवर्क २४ तासांत उद्ध्वस्त करू.” असे त्यांनी म्हटले होते. आता खासदार पप्पू यादव यांना त्या टोळीचा फोन आला आहे. पप्पू यादवला फोन करणाऱ्या व्यक्तीने लॉरेन्स बिश्नोई टोळीच्या नावाने धमकी दिली. व्हॉट्सॲपवर केलेल्या कॉलमध्ये त्याने त्याच्या डीपीमध्ये लॉरेन्स बिश्नोईचा फोटो वापरला होता. हा कॉल तीन-चार दिवसांपूर्वी केल्याचे सांगण्यात येत आहे.
एका वृत्तवाहिनीला दोन व्हिडिओ क्लिपचा संदर्भ दिला आहे. ज्यात पप्पू यादव व्हॉट्सॲप कॉलवर कोणाशी तरी बोलत आहेत. फोन करणारा म्हणतो, “मी पप्पू यादवशी बोलतोय का?” पप्पू यादव स्वतः फोनवर असताना त्याने उत्तर दिले, “नमस्कार जी, मी पप्पू यादवचा पीए आहे. मला सांगा, काय आदेश आहे?” यावर कॉलर म्हणाला, “कोणताही आदेश नाही… कोणावरही टिप्पणी करा किंवा कोणाच्या विरोधात बोला, विचारपूर्वक बोलले पाहिजे, आम्ही काय म्हणतोय ते समजले का?” असा धमकीवजा इशारा दिला.
‘लॉरेन्स बिश्नोईशी काय वैर आहे?’ Lawrence Bishnoi on Pappu Yadav ।
प्रत्युत्तरात पप्पू यादव म्हणाले, “कोणाच्याही विरोधात काहीही नाही. आम्ही सामान्यपणे, कोणत्याही घटनेबद्दल, कोणत्याही परिस्थितीबद्दल ट्विट करतो, फक्त तेच ट्विट होते. एखाद्या व्यक्तीबद्दल, एखाद्या गोष्टीबद्दल याला काही अर्थ नाही, हे राजकीय ट्विट आहे.” राजकीय लोक असे ट्विट करतात.” यावर कॉलर म्हणाला, “लॉरेन्स बिश्नोईशी तुमचे काय वैर आहे?” पप्पू यादव म्हणतात, “कुठलेही वैर नाही”.
‘जो माझ्या वाटेत येईल …’ Lawrence Bishnoi on Pappu Yadav ।
फोन कॉलवरील संभाषणाच्या व्हिडिओमध्ये पप्पू यादव अतिशय आरामात बोलत आहेत तर कॉलर धडा शिकवण्याचे बोलत आहे. ते म्हणतात, “आम्ही कर्म आणि घोटाळे दोन्ही करतो. भाईसाहेबांचा तो डायलॉग तुम्ही ऐकला असेल, लफडे करायला उशीर होणार नाही.” यावर पप्पू यादव म्हणाले, पप्पू यादव जी सात वेळा देशाचे स्वतंत्र खासदार राहिले आहेत. त्याच्या संभाषणात व्यत्यय आणत, कॉलर म्हणाला, “याची मला चिंता नाही आणि आमचा राजकारणाशी संबंध नाही. आम्हाला माहित आहे की जो कोणी माझ्या मार्गावर येईल, आज जे घडत आहे ते होतच राहील.”
पप्पू यादव म्हणाले, “तुमच्या वाटेला कोणी जात नाही, जात नाही आणि जाणारही नाही. ही राजकीय गोष्ट आहे आणि राजकीय गोष्टी घडत राहतात. दुसऱ्या बाजूने असे म्हटले जाते की, “कोणाविरुद्ध बोलणे हे राजकीय नसते. बाकीची काळजी आपण घेऊ. माझ्या कॉलिंगचा उद्देश होता की तुम्ही सुधारा, नाहीतर पुढे बघू.” यावर पप्पू यादव म्हणाला, “नाही… नाही… नक्कीच तुम्ही बेफिकीर राहा. तिथून पुन्हा फोन करणार नाही, असे सांगण्यात आले. पप्पू यादव शेवटी म्हणाला, “ठीक आहे”.





