Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez : पनामाचे परराष्ट्र मंत्री हावियर एडुआर्डो मार्टिनेझ-आचा वास्केझ येणार भारत दौऱ्यावर
पनामाचे परराष्ट्र मंत्री, हावियर एडुआर्डो मार्टिनेझ-आचा वास्केझ (Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez) त्यांच्या पत्नी मिरेया पॅरिस डी मार्टिनेझ आचा यांच्यासोबत १९ ते २३ जुलै दरम्यान भारताच्या दौऱ्यावर येणार आहेत.

Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez : पनामाचे परराष्ट्र मंत्री, हावियर एडुआर्डो मार्टिनेझ-आचा वास्केझ (Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez) त्यांच्या पत्नी मिरेया पॅरिस डी मार्टिनेझ आचा यांच्यासोबत १९ ते २३ जुलै दरम्यान भारताच्या दौऱ्यावर येणार आहेत, अशी माहिती परराष्ट्र मंत्रालयाने दिली आहे.
या दौऱ्यादरम्यान, मार्टिनेझ-आचा वास्केझ (Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez) द्विपक्षीय संबंध अधिक दृढ करण्याच्या उद्देशाने वरिष्ठ भारतीय मंत्र्यांसोबत अनेक उच्चस्तरीय बैठका घेतील. सोमवारी, ते नवीन संसद भवनात वाणिज्य आणि उद्योग मंत्री पियुष गोयल यांची भेट घेतील.
त्यानंतर सायंकाळी, ते हैदराबाद हाऊस येथे परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर यांच्याशी चर्चा करणार आहेत. बुधवारी ते परिवहन भवन येथे केंद्रीय बंदरे, जहाजबांधणी आणि जलमार्ग मंत्री सर्बानंद सोनोवाल यांची भेट घेतील.
या वर्षाच्या सुरुवातीला, केंद्रीय नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनी दावोस येथील जागतिक आर्थिक मंच- २०२६ च्या निमित्ताने पनामाचे वाणिज्य आणि उद्योग मंत्री ज्युलिओ अरमांडो मोल्टो अलेन आणि परराष्ट्र मंत्री जेवियर एडुआर्डो मार्टिनेझ-आचा वास्केझ (Javier Eduardo Martinez-Acha Vasquez) यांची भेट घेतली होती.
या चर्चेत नवीकरणीय ऊर्जा क्षेत्रातील सहकार्य अधिक दृढ करण्यावर लक्ष केंद्रित करण्यात आले, ज्यामध्ये स्वच्छ ऊर्जा उपाय, शाश्वत तंत्रज्ञान आणि जागतिक ऊर्जा संक्रमणास पाठिंबा देण्यासाठी गुंतवणूक भागीदारीचा विस्तार करणे यांचा समावेश होता.






