जर रामदेव ही ओळख उघड करण्यात मला काही अडचण नाही, तर रेहमान म्हणून…?

Baba Ramdev । कावड यात्रेकरूंच्या श्रद्धेची पवित्रता राखण्यासाठी उत्तर प्रदेशच्या योगी आदित्यनाथ सरकारने शुक्रवारी राज्यभरातील कावड यात्रा मार्गांवर येणाऱ्या फळांची दुकाने, भोजनालये आणि रेस्टॉरंटच्या मालकांच्या ‘नेम प्लेट्स’ लावण्याचे आदेश दिले आहेत. या निर्णयावरून वाद निर्माण झाला आहे. विरोधी पक्षांनी याला भाजपचे जातीयवादी आणि फुटीरतावादी राजकारण म्हटले आहे. त्याच वेळी, इतर धर्माच्या लोकांप्रमाणेच हिंदूंनाही त्यांच्या श्रद्धा जपण्याचा अधिकार असल्याचे भाजपचे म्हणणे आहे. आता याप्रकरणी योगगुरू बाबा रामदेव यांची प्रतिक्रिया समोर आली आहे.
Baba Ramdev ।एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना बाबा रामदेव म्हणाले…
‘जर रामदेव यांना त्यांची ओळख उघड करण्यात काही अडचण नसेल तर रेहमान यांना त्यांची ओळख उघड करण्यात काही अडचण का आहे? प्रत्येकाला त्यांच्या नावाचा अभिमान वाटतो. नाव लपवायची गरज नाही, कामात शुद्धता हवी. यूपी सरकारच्या या पुढाकारानंतर उत्तराखंडनेही यात्रेकरूंच्या सोयीसाठी कंवर यात्रा मार्गावर येणाऱ्या फळांच्या दुकानांवर आणि भोजनालयांवर मालकाच्या नावाच्या पाट्या लावण्याचा आदेश जारी केला आहे’.
Baba Ramdev । कावरियांनाही आवाहन
बाबा रामदेव यांनीही कावडींबाबत आपली प्रतिक्रिया दिली. कंवर्यांनीही शहाणपणा दाखवावा आणि शिस्त पाळावी, असे ते म्हणाले. मी सनातन धर्माला आवाहन करेन की त्यांनी आचरणात सनातन धर्माचा अवलंब करावा. आपण आपल्या आचरणाने आपली ओळख करून दिली पाहिजे.
Baba Ramdev । कुठून सुरू झाला वाद?
हा संपूर्ण वाद यूपी सरकारच्या आदेशाने सुरू झाला, ज्यामध्ये सीएम योगी आदित्यनाथ यांनी कावड मार्गावर येणारी सर्व दुकाने, रेस्टॉरंट, हॉटेल, ढाबे आणि रस्त्यावरील विक्रेत्यांना त्यांच्या दुकानांसमोर त्यांची नावे लिहिण्याचे आदेश दिले. जेणेकरून कावडला जाणाऱ्या लोकांना ते कोणत्या दुकानातून माल खरेदी करत आहेत हे कळू शकेल. दुकान मालकाला त्याची ओळख सांगणेही बंधनकारक असेल. याशिवाय दर यादी लावण्यासही सांगितले आहे.





