हाथरस घटनेतील अटकेवर अखिलेश यादव यांनी प्रश्न केले उपस्थित, म्हणाले,’अपयश लपवण्यासाठी..’

Hathras Stampede । उत्तर प्रदेशातील हाथरस येथे झालेल्या अपघाताबाबत तसेच प्रशासनाच्या कारवाईबाबत समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांनी यूपीच्या योगी आदित्यनाथ सरकारवर निशाणा साधला आहे. सपा अध्यक्षांनी या प्रकरणातील किरकोळ अटकेला कट ठरवून या अटकेची न्यायालयीन चौकशी करण्याची मागणी केली.
सपा अध्यक्ष अखिलेश यादव यांनी लिहिलेले पत्र सोशल मीडियावर शेअर करून अटकेवर प्रश्न उपस्थित केले आहे. हाथरस दुर्घटनेत चौकशीसाठी आणलेल्या रामलदत यादव यांचा मुलगा अंकित यादव याने त्यांना हे पत्र लिहिले होते, त्यात अंकितने दावा केला आहे की, त्याचे वडील घटनास्थळापासून दोन किमी दूर होते पण तरीही पोलिसांनी वडिलांना ताब्यात घेतले. त्याचा या घटनेशी काहीही संबंध नाही.
अखिलेश यादव यांनी अटकेवर प्रश्न उपस्थित केले
अखिलेश यादव यांनी लिहिले, ‘हाथरस घटनेतील अपयश लपविण्यासाठी उत्तर प्रदेश प्रशासनाला छोट्या-छोट्या अटक करून शेकडो लोकांच्या मृत्यूची जबाबदारी झटकायची आहे. असे घडले तर अशा घटनेत प्रशासकीय अपयशातून कोणीही धडा घेऊ शकणार नाही आणि भविष्यातही अशा दुर्घटनांची पुनरावृत्ती होतच राहणार आहे.
ते म्हणाले की, सरकार आणि प्रशासन कोणताही विशिष्ट हेतू नसताना, कार्यक्रमाच्या मूळ ठिकाणापासून दूर असलेल्या अशा लोकांना विनाकारण अटक करत आहे आणि अटक केल्यानंतर त्यांना दोषी धरण्याची तयारी करत आहे. ही अटक स्वतःच एक कट आहे. या अटकांची तात्काळ न्यायालयीन चौकशी व्हायला हवी, जेणेकरून उत्तर प्रदेशच्या भाजप सरकारचा खेळ लोकांसमोर आणता येईल.
अशा घटनेशी आपला काहीही संबंध नाही, असे भाजप सरकार म्हणत असेल, तर भाजप सरकारला सत्तेत राहण्याचा अधिकार नाही. या कार्यक्रमाला आलेले बहुसंख्य गरीब लोक दुःखी, शोषित, पीडित, वंचित होते, याचा अर्थ असाही होतो की, अशा लोकांशी भाजप सरकारचा काहीही संबंध नाही. तर सर्वप्रथम सरकारचे लक्ष अशा लोकांकडे गेले पाहिजे. निंदनीय! अस म्हणत त्यांनी भाजपवर हल्लाबोल केला आहे.





