Harshwardhan Sapkal : सपकाळांनी भाजपला अनावश्यकपणे मुद्दा दिला; ठाकरेसेनेचा दावा
छत्रपती शिवाजी महाराजांची तुलना टिपू सुलतानशी करून महाराष्ट्र काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ (Harshwardhan Sapkal) यांनी भाजपसाठी अनावश्यकपणे मुद्दा निर्माण केला आहे, असे ठाकरेसेनेने म्हटले आहे.

Harshwardhan Sapkal : छत्रपती शिवाजी महाराजांची तुलना टिपू सुलतानशी करून महाराष्ट्र काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ (Harshwardhan Sapkal) यांनी भाजपसाठी अनावश्यकपणे मुद्दा निर्माण केला आहे, असे ठाकरेसेनेने म्हटले आहे.
ठाकरेसेनेने मुखपत्रात म्हटले आहे की, भाजपने नेहमीच टिपू सुलतान वादाला हिंदू-मुस्लिम रंग दिला आहे. पाकिस्तानात टिपू सुलतानला हिरो मानले जाते, परंतु भारतीय जनता पक्षाला भारत-पाकिस्तान क्रिकेट सामन्याला परवानगी देणे निंदनीय वाटत नाही. मालेगाव महानगरपालिकेच्या उपमहापौर शान-ए-हिंद निहाल अहमद यांच्या कार्यालयात टिपू सुलतान याच्या चित्रावरून शनिवारी वाद निर्माण झाला.
ज्याला शिवसेनेच्या नगरसेवकांनी आणि हिंदू संघटनांनी विरोध केला. छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या शौर्याकडे आणि त्यांनी स्वराज्यची कल्पना कशी मांडली याचे उदाहरण देताना, सपकाळ यांनी टिपू सुलतानच्या इंग्रजांविरुद्धच्या लढाईच्या आवाहनाचे उदाहरण दिले आणि दावा केला की हा आदर्श त्याच धर्तीवर मांडला गेला आहे.
टिपू सुलतानची तुलना छत्रपती शिवरायांशी करणे निंदनीय आहे. भाजपने यापूर्वी अनेक वेळा टिपू सुलतानचा सन्मान केला आहे आणि आता त्यांनी स्वतःच्या फायद्यासाठी त्याची कबर खोदली आहे. सत्ताधारी पक्षाने म्हैसूरच्या शासकाच्या नावावर रस्त्याचे नाव देण्याचा प्रस्तावही मांडला होता, असे ठाकरेसेनेने म्हटले आहे.





