‘उद्धव ठाकरेंच्या नजरा विरोधी पक्षनेतेपदावर’ ; निवडणुकीपूर्वी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंचा मोठा दावा

Eknath Shinde on Uddhav Thackeray । महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यावर निशाणा साधला आणि दावा केला की, उद्धव ठाकरे आता विरोधी पक्षनेतेपदाकडे डोळे लावून बसले आहेत कारण त्यांच्या महाविकास आघाडीच्या मित्र पक्षांना त्यांनी मुख्यमंत्री व्हावे असे वाटत नाही. विशेष म्हणजे, शिवसेना विधानसभा निवडणुकीपूर्वी मुख्यमंत्रिपदाचा चेहरा जाहीर करण्यासाठी जोर लावत आहे, परंतु मित्रपक्ष काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी (शरदचंद्र पवार) यांचा पाठिंबा मिळवण्यात अपयशी ठरली आहे.
ठाकरे पुन्हा मुख्यमंत्रीपदासाठी महत्त्वाकांक्षा बाळगून Eknath Shinde on Uddhav Thackeray ।
मुख्यमंत्री शिंदे यांनी जालना जिल्ह्यातील जाहीर सभेत सांगितले की, ‘त्यांच्या मित्रपक्षांचा पाठिंबा नसतानाही ठाकरे पुन्हा मुख्यमंत्रीपद मिळवण्याची महत्त्वाकांक्षा बाळगून आहेत. ठाकरे यांनी एकेकाळी मुख्यमंत्री होण्याचे स्वप्न पाहिले होते, पण आता त्यांचे मित्रपक्षही त्यांना त्या पदावर पाहू इच्छित नाहीत. ते म्हणाले की, ‘उद्धव आता विरोधी पक्षनेतेपदाकडे डोळे लावून बसले आहेत. ते म्हणाले, ‘मी त्याला शुभेच्छा देतो’. महायुती सत्तेत आल्यानंतर मराठवाड्यासाठी वॉटर ग्रीड योजना राबविण्याचे आश्वासन शिंदे यांनी दिले. यावेळी शिवसेना (यूबीटी) नेते हिकमत उधान यांनी शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेत प्रवेश केला.
दसरा मेळाव्यात एकमेकांवर हल्लाबोल Eknath Shinde on Uddhav Thackeray ।
यापूर्वी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि शिवसेना (यूबीटी) नेते उद्धव ठाकरे यांनी आपापल्या पक्षांच्या दसरा मेळाव्यात एकमेकांवर जोरदार हल्ला चढवला होता. रॅलीदरम्यान मुख्यमंत्री शिंदे यांनी उद्धव ठाकरेंच्या पक्षाची तुलना ओवेसींच्या पक्ष एआयएमआयएमशी केली होती. ते म्हणाले की AIMIM प्रमाणे उद्धव यांचा पक्षही मुस्लिम तुष्टीकरणाच्या राजकारणावर अवलंबून आहे.
त्याचवेळी ठाकरे म्हणाले की, महायुती सरकारने केवळ मतांसाठी छत्रपती शिवाजी महाराजांचा पुतळा उभारला, तो कोसळला. ते म्हणाले की, आम्ही सत्तेत आल्यावर महाराष्ट्रातील प्रत्येक जिल्ह्यात छत्रपती शिवाजी महाराजांचे मंदिर उभारू. ते छत्रपती शिवाजी महाराजांना आपली व्होट बँक मानतात आणि आम्ही त्यांना देव मानतो.





