“सरकार आमचे, अजेंडा आमचा, आम्हालाच काम करूद्या” ; मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांचा ‘आप’वर पलटवार

Delhi CM Rekha Gupta । दिल्ली या केंद्रशासित प्रदेशात नवीन सरकार स्थापन होऊन फक्त एक दिवस झाला आहे आणि मुख्यमंत्री आणि माजी मुख्यमंत्र्यांमध्ये शाब्दिक युद्ध सुरू झाले आहे. दिल्लीच्या माजी मुख्यमंत्री आतिशी यांनी पहिल्या मंत्रिमंडळात महिलांना दरमहा २५०० रुपये देण्याची योजना मंजूर करण्याच्या सरकारच्या आश्वासनाची आठवण करून दिली आणि त्यावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. आता मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांनी त्यांच्यावर जोरदार हल्लाबोल केला आहे.
मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता म्हणाल्या आहेत की सरकार आमचे आहे, अजेंडा आमचा आहे, आपण काम करूया. दिल्लीच्या मुख्यमंत्र्यांनी म्हटले आहे की जनतेला जी काही आश्वासने दिली गेली होती, ती सर्व आश्वासने पूर्ण केली जातील. ते म्हणाले की, आम्ही आमच्या पहिल्याच मंत्रिमंडळ बैठकीत आयुष्मान योजनेला मंजुरी दिली आहे. ही योजना राबविण्यासाठी पुढील कार्यवाही केली जात आहे.
“सरकार आमचे, अजेंडा आमचा, आम्हालाच काम करूद्या” Delhi CM Rekha Gupta ।
त्याच वेळी, महिलांना २५०० रुपये देण्याच्या आश्वासनावर आतिशीच्या टिप्पणीबद्दल त्यांना एक प्रश्न विचारण्यात आला. या प्रश्नाच्या उत्तरात रेखा गुप्ता म्हणाल्या की, सरकार आमचे आहे, अजेंडा आमचा आहे म्हणून आपण ते करूया. प्रत्येक गोष्टीबद्दल सांगायचे आहे. त्याअगोदर, दिल्लीच्या मुख्यमंत्रिपदाचा कार्यभार स्वीकारल्यानंतर रेखा गुप्ता राष्ट्रपती भवनात पोहोचल्या आणि राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांची भेट घेतली. रेखा गुप्ता उपराष्ट्रपती जगदीप धनखड आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचीही भेट घेणार आहेत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की माजी मुख्यमंत्री आतिशी यांनी एक पोस्टर जारी करून मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांना विचारले होते की महिलांना २५०० रुपये कधी मिळतील.
रेखा गुप्ता मंत्रिमंडळाच्या एक दिवस आधी झालेल्या पहिल्या बैठकीचा संदर्भ देत आतिशी म्हणाल्या की, काल पहिली मंत्रिमंडळ बैठक झाली पण त्यात महिलांना २५०० रुपये देण्याची योजना मंजूर झाली नाही. मुख्यमंत्र्यांवर टीका करताना ते म्हणाले की, रेखा गुप्ता यांनी पंतप्रधान मोदींची हमी खोटी असल्याचे सिद्ध केले आहे. पंतप्रधान मोदींच्या विधानाची आठवण करून देताना आतिशी म्हणाल्या की, त्यांनी (पंतप्रधान मोदींनी) सांगितले होते की महिलांना २५०० रुपये देण्याची योजना पहिल्या कॅबिनेट बैठकीत मंजूर केली जाणार आहे. आम्हाला विचारायचे आहे की दिल्लीतील महिलांना २५०० रुपये कधी मिळतील?
दिल्ली विधानसभेचे पहिले अधिवेशन २४ फेब्रुवारीपासून Delhi CM Rekha Gupta ।
दिल्ली निवडणुकीनंतर, नवनिर्मित विधानसभेचे पहिले अधिवेशन २४ फेब्रुवारीपासून सुरू होईल. ही माहिती भाजपचे माजी प्रदेशाध्यक्ष आणि मागील विधानसभेतील भाजप विधिमंडळ पक्षाचे नेते विजेंद्र गुप्ता यांनी दिली आहे. त्यांनी माहिती दिली आहे की नवनिर्मित दिल्ली विधानसभेचे हे पहिले अधिवेशन चार दिवस चालेल ज्यामध्ये सभागृहाचे तीन दिवस बैठक होईल – २४, २५ आणि २७ फेब्रुवारी. निवडणुकीनंतर पहिल्या अधिवेशनात सभापतींची निवड केली जाते आणि नवनिर्वाचित आमदारांना सदस्य म्हणून शपथ दिली जाते हे उल्लेखनीय आहे.
हेही वाचा
Shweta Mahale : मोठी बातमी! भाजप महिला आमदाराला जीवे मारण्याची धमकी; पत्रातील मजकूर खळबळजनक





