Baramati : सोमेश्वरच्या निवडणुकीत पैशांवरून जुंपली
Baramati : राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या पदाधिकाऱ्यांनी पत्रकार परिषदेत पैसे वाटपाचे आरोप फेटाळून लावले. ‘आम्ही पैसे वाटप केलेले नाही. उलट नगराध्यक्षांच्या गाडीवर हल्ला करण्यात आला,’ असा दावा त्यांनी केला.

बारामती : श्री सोमेश्वर सहकारी साखर कारखान्याच्या निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर कथित पैसे वाटपाच्या आरोपांनी राजकीय वातावरण तापले आहे. माळेगाव नगरपंचायतीच्या नगराध्यक्षांच्या गाडीत २० लाख रुपये आढळल्याचा दावा पुरुषोत्तम जगताप यांच्या समर्थकांकडून करण्यात आला. दुसरीकडे, राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या (अजित पवार गट) पदाधिकाऱ्यांनी हे आरोप फेटाळत, उलट नगराध्यक्षांच्या गाडीवर हल्ला झाल्याचा दावा केला आहे. तसेच, जगताप आणि सकुंडे नावाच्या कार्यकर्त्यांची चौकशी करण्याची मागणी केली आहे.
राष्ट्रवादी काॅंग्रेसची भूमिका : ‘पैसे वाटप केलेच नाही!’
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या पदाधिकाऱ्यांनी पत्रकार परिषदेत पैसे वाटपाचे आरोप फेटाळून लावले. ‘आम्ही पैसे वाटप केलेले नाही. उलट नगराध्यक्षांच्या गाडीवर हल्ला करण्यात आला,’ असा दावा त्यांनी केला. याशिवाय, जगताप आणि सकुंडे नावाच्या कार्यकर्त्यांनी नगराध्यक्षांच्या गाडीत पैसे ठेवल्याचा आरोपही पदाधिकाऱ्यांनी केला. या दोघांची चौकशी करून वस्तुस्थिती समोर आणावी, अशी मागणी त्यांनी केली आहे. मात्र, गाडीत पैसे कोणी ठेवले आणि गाडीवर हल्ला झाला का, याबाबतचे दावे स्वतंत्रपणे सिद्ध झालेले नाहीत.
जगताप गटाची भूमिका : ‘गाडीत २० लाख रुपये सापडले!’
दुसरीकडे, पुरुषोत्तम जगताप यांच्या समर्थकांनी सोमेश्वर कारखान्याच्या निवडणुकीत मतदारांना पैसे वाटले जात असल्याचा आरोप केला आहे. माळेगाव नगरपंचायतीच्या नगराध्यक्षांच्या गाडीत २० लाख रुपये आढळल्याचा दावाही त्यांनी केला. मतदानाच्या पूर्वसंध्येला हा प्रकार घडल्याचा आरोप करण्यात आल्याने निवडणुकीतील पैशांच्या कथित व्यवहाराचा मुद्दा चर्चेत आला आहे. या प्रकरणाची चौकशी करून सत्य समोर आणण्याची मागणी होत आहे. तथापि, पैसे मतदारांना वाटण्यासाठी आणले होते का, याची स्वतंत्र पुष्टी उपलब्ध नाही.
दोन्ही बाजूंचे आरोप; आता चौकशीतूनच सत्य स्पष्ट होणार!
सोमेश्वर कारखान्याच्या निवडणुकीत आधीच पुरुषोत्तम जगताप यांच्या बंडखोरीमुळे राजकीय संघर्ष रंगला आहे. त्यातच पैशांच्या कथित व्यवहारावरून दोन्ही बाजूंकडून परस्परविरोधी दावे करण्यात येत आहेत.
एका बाजूला गाडीत २० लाख रुपये सापडल्याचा आरोप, तर दुसऱ्या बाजूला पैसे ठेवल्याचा प्रत्यारोप आणि गाडीवरील हल्ल्याचा दावा!
या प्रकरणात नेमकी वस्तुस्थिती काय, पैसे कोणाचे होते, ते गाडीत कसे आले आणि कथित हल्ल्याची घटना घडली का, या प्रश्नांची उत्तरे संबंधित पुरावे व अधिकृत चौकशीतूनच स्पष्ट होऊ शकतील.





