बिहारमध्ये भाजपची ७१ उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर ; सात वेळा आमदार राहिलेले नंद किशोर यादव यांना डच्चू

BJP Candidate List। भारतीय जनता पक्षाने आज बिहार निवडणुकीसाठी आपली पहिली यादी जाहीर केली आहे. यादीनुसार, नंद किशोर यादव यांचे तिकीट कापण्यात आले आहे. रत्नेश कुशवाह यांना पाटणा साहिबमधून निवडणूक लढवण्याची संधी देण्यात आली आहे. या यादीत एकूण ७१ उमेदवारांची नावे आहेत. एनडीएमधील जागावाटपानंतर, भाजपने १०१ जागा मिळवल्या आहेत. उर्वरित जागांसाठी उमेदवारांची घोषणा दुसऱ्या यादीत केली जाईल.
नंद किशोर यादव यांच्या व्यतिरिक्त, मंत्री मोतीलाल प्रसाद यांचे तिकीट रीगामधून कापण्यात आले आहे. रामसुरत राय यांचे तिकीट औराईमधून कापण्यात आले आहे. एमएलसी आणि आरोग्य मंत्री मंगल पांडे यांना सिवानमधून उमेदवारी देण्यात आली आहे. जेडीयूचे माजी खासदार सुनील पिंटू भाजपमध्ये परतले आहेत आणि त्यांना सीतामढीमधून उमेदवारी देण्यात आली आहे. BJP Candidate List।
भारतीय जनता पार्टी की केंद्रीय चुनाव समिति द्वारा बिहार विधानसभा चुनाव-2025 के लिए चयनित सभी प्रत्याशियों को हार्दिक बधाई एवं विजयश्री की अग्रिम शुभकामनाएं।#आएगी_NDA pic.twitter.com/vENiqKpx1w
— BJP Bihar (@BJP4Bihar) October 14, 2025
दुसरीकडे, भाजपने अरुण प्रसाद यांना खजौली येथून उमेदवारी दिली आहे, ही जागा उपेंद्र कुशवाहांना जाण्याची चर्चा होती.
नंद किशोर यादव यांची तिकीट रद्द झाल्यानंतरची प्रतिक्रिया BJP Candidate List।
नंद किशोर यादव यांचे पटना साहिबमधून तिकीट रद्द करण्यात आले आहे. यावर प्रतिक्रिया देताना ते म्हणाले, “मी भाजपच्या निर्णयावर ठाम आहे. भाजपने मला खूप काही दिले आहे. माझी पक्षाशी कोणतीही तक्रार नाही. नवीन पिढीचे स्वागत आणि अभिनंदन. पटना साहिब विधानसभेच्या लोकांनी मला सलग सात वेळा विजयी केले आहे. भाजप उमेदवार म्हणून त्यांनी मला दिलेला स्नेह आणि प्रेम मी कधीही विसरणार नाही. मी सर्वांचा आभारी आहे.”
जागा आणि उमेदवारांची नावे तपासा
बेतिया – रेणू देवी
तारापूर – सम्राट चौधरी
दानापूर – रामकृपाल यादव
बंकीपूर – नितीन नबीन
सिवान – मंगल पांडे
लखीसराय – विजय सिन्हा
दानापूर – रामकृपाल यादव
बिस्फी – हरिभूषण ठाकूर बच्चौल





