विमानतळावर नमाज पठण करण्यावरून गोंधळ ; ‘हाय सिक्योरिटी झोन’मधील घटनेने भाजप संतप्त, पहा व्हिडीओ

Bengaluru Airport। बेंगळुरूच्या केम्पेगौडा आंतरराष्ट्रीय विमानतळाच्या टर्मिनल २ मधील एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये काही लोक विमानतळावर नमाज अदा करताना दिसत आहेत. या व्हिडिओमुळे मोठा वाद निर्माण झाला आहे. धार्मिक कार्यक्रमांबाबत राज्य सरकार दुटप्पी भूमिका घेत असल्याचा आरोप विरोधी पक्षांनी केला आहे.
व्हिडिओमध्ये नमाज अदा करताना दिसणारे लोक Bengaluru Airport।
समोर आलेल्या माहितीनुसार, व्हिडिओमध्ये नमाज अदा करताना दिसणारे लोक मक्काला जाणाऱ्या प्रवाशांचे नातेवाईक असल्याचे मानले जाते. विमानतळ परिसरात आधीच एक नियुक्त नमाज कक्ष असूनही, त्यांनी सार्वजनिक जागेत नमाज अदा केली. व्हायरल व्हिडिओमध्ये विमानतळ कर्मचारी आणि सुरक्षा कर्मचारी देखील जवळच दिसत आहेत.
How is this even allowed inside the T2 Terminal of Bengaluru International Airport?
Hon’ble Chief Minister @siddaramaiah and Minister @PriyankKharge do you approve of this?Did these individuals obtain prior permission to offer Namaz in a high-security airport zone?
Why is it… pic.twitter.com/iwWK2rYWZa— Vijay Prasad (@vijayrpbjp) November 9, 2025
भाजपने सरकारला प्रश्न विचारले Bengaluru Airport।
व्हिडिओ समोर आल्यानंतर, भाजप नेते विजय प्रसाद यांनी ट्विटरवर मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या आणि आयटी मंत्री प्रियांक खरगे यांना प्रश्न विचारला. त्यांनी लिहिले, “बेंगळुरू विमानतळाच्या टी२ टर्मिनलमध्ये हे कसे परवानगी देण्यात आली? या लोकांनी नमाज अदा करण्यासाठी पूर्वपरवानगी घेतली होती का? हा उच्च सुरक्षा क्षेत्र आहे.” त्यांनी पुढे लिहिले की, “सरकार आरएसएसच्या मोर्चांसारख्या उपक्रमांवर बंदी घालते, परंतु अशा घटनांकडे दुर्लक्ष करते. ही एक गंभीर सुरक्षा चिंता आहे.”
आता, कर्नाटक सरकार हे प्रकरण गांभीर्याने घेत आहे आणि नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्याचा विचार करत आहे असे वृत्त आहे. समोर आलेल्या माहितीनुसार, सरकार लवकरच विमानतळ परिसरात कोणत्याही धार्मिक किंवा राजकीय कार्यक्रमांवर पूर्णपणे बंदी घालणारा आदेश जारी करू शकते.





