Telangana fire : तेलंगणात औषध कंपनीच्या भीषण स्फोटात २ कर्मचाऱ्यांचा मृत्यू ; १० जण गंभीर जखमी
Telangana fire : तेलंगणातील यादद्री-भुवनगिरी जिल्ह्यातील पोचमपल्ली मंडळातील डोटिगुडेम गावात एक भीषण स्फोट झाला.

Telangana fire : तेलंगणातील यादद्री-भुवनगिरी जिल्ह्यातील पोचमपल्ली मंडळातील डोटिगुडेम गावात एक भीषण स्फोट झाला. एका या वृत्तसंस्थेनुसार, या रिश्टर स्केलच्या स्फोटात दोन कर्मचारी ठार झाले आणि १० जण जखमी झाले. जखमींचा आकडा वाढण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान, स्फोटामुळे कंपनीला भीषण आग लागली असून, कर्मचारी जीव वाचवण्यासाठी पळताना दिसत आहेत. अपघाताची माहिती मिळताच अग्निशमन दलाची पथके आणि पोलीस घटनास्थळी दाखल झाले. आग विझवण्यासाठी आणि जखमींना रुग्णालयात दाखल करण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.
अपघात कधी झाला? Telangana fire :
एएनआयच्या वृत्तानुसार, मृतांचे मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवण्यात आले आहेत, तर जखमींना उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. हा अपघात ‘हेझेलो लॅब्स प्रायव्हेट लिमिटेड’ नावाच्या औषधनिर्माण कंपनीत झाला.
अग्निशमन विभागाच्या एका अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, स्थानिक रहिवाशांनी काल रात्री सुमारे साडेदहा वाजता औषधनिर्माण कंपनीत मोठा स्फोट झाल्याची माहिती दिली. ही माहिती मिळताच, चौटुप्पल येथून एक आणि इतर ठिकाणांहून दोन अग्निशमन गाड्या घटनास्थळी पाठवण्यात आल्या.
हा अपघात का आणि कसा घडला? Telangana fire :
अधिकाऱ्याने सांगितले की, ही घटना यादद्री-भुवनगिरी जिल्ह्यातील पोचमपल्ली मंडळातील डोटीगुडेम गावात असलेल्या हझेलो लॅब्स प्रायव्हेट लिमिटेडमध्ये घडली. या स्फोटात दोघांचा मृत्यू झाला, तर १० जण गंभीर जखमी झाले असून त्यांना तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
कंपनीच्या आवारात बसवलेल्या रिॲक्टरमुळे हा स्फोट झाला असावा, असा संशय अग्निशमन दलाच्या अधिकाऱ्यांनी व्यक्त केला आहे. तथापि, स्फोटाचे नेमके कारण अद्याप उघड झालेले नाही आणि तपास सुरू आहे.
स्थानिक प्रशासनाने ही घटना गांभीर्याने घेतली असून, कारखान्यात सुरक्षा मानकांचे पालन केले जात होते की नाही, हे निश्चित करण्यासाठी चौकशीचे आदेश दिले आहेत. जखमींची प्रकृती पाहता, रुग्णालय प्रशासनाला सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे.


