#व्हिडीओ: आशियाई क्रीडा स्पर्धा – भारतीय खेळाडूंची कामगिरी

सुवर्णपदक विजेत्या खेळाडूंची नावे

1) अमित पांघल  – बाॅक्सिंग 49 किलो वजनी गट
2) प्रणब बर्धन आणि शिबनाथ सरकार – ब्रिज स्पर्धा पुरुष दुहेरी गट
3) नीरज चोप्रा- भालाफेक
4) भारतीय महिला रिले संघ ( हिमा दास, एम आर पुवम्मा, सरिताबेन गायकवाड आणि विस्मया वेल्लूवा कोरोथ ) -4 बाय 400 मीटर शर्यत
5) मनजित सिंग- 800 मी शर्यत
6) जिन्सन जॉन्सनन- 1500 मी शर्यत
7) तेजिंदर पाल तूर – गोळाफेक
8) अप्रेंदर सिंग – पुरूष तिहेरी उडी
9) बजरंग पुनिया- पुरूष कुस्ती
10) विनेश फोगट – महिला कुस्ती
11)स्वप्ना बर्मन- हेप्टॉथ्लॉन स्पर्धा
12) सौरभ चौधरी- 10 मी एअर पिस्टल
13) राही सरनोबत – 25 मी पिस्टल
14)  नौकानयन संघ ( दत्तू भोकनळ, आोम प्रकाश, स्वर्णसिंह आणि सुखमित सिहं ) – नौकानयन
15) रोहन बोपण्णा, दिवीज शरण- टेनिस पुरूष दुहेरी

रौप्यपदक विजेत्या खेळाडूंची यादी
०१. पी.व्ही. सिंधू ( बॅडमिंटन )- रौप्यपदक
०२. सुधा सिंग ( ३००० मी. स्टीपलचेस)- रौप्यपदक
०३ भारतीय महिला हॉकी संघ – रौप्यपदक
०४. मोहंमद अनास ( ४०० मी धावणे ) -रौप्यपदक
०५. हिमा दास (४०० मी. धावणे) रौप्यपदक
०६.फवाद मिर्झा (घोडेस्वारी) रौप्यपदक
०७. भारतीय घोडेस्वारी संघ ( घोडेस्वारी) रौप्यपदक
०८. भारतीय महिला कबड्डी संघ ( कबड्डी) रौप्यपदक
०९. शार्दूल विहान ( नेमबाजी- डबल ट्रॅप) रौप्यपदक
१०. संजीव राजपूत ( नेमबाजी- ५० मी एअर रायफल) रौप्यपदक
११. वर्षा शिर्वेगार आणि गौतम (महिला सांघिक -नौकनयनसेलिंग 49 ईआर एफएक्स) रौप्यपदक
 १२. पिंकी बालहार ( कुराश ५२ किलो )- रौप्यपदक
 १३. जिनसन  जॉन्सन (८०० मी. धावणे ) रौप्यपदक
 १४.  भारतीय पुरुष नेमबाजी संघ –  रौप्यपदक
 १५. भारतीय महिला नेमबाजी संघ -रौप्यपदक
 १६. नीना वराकिल( लांब उडी)  रौप्यपदक
 १७. दूती चांद ( महिला १०० मी धावणे ) रौप्यपदक
१८. लक्ष्य शेरॉन ( नेमबाजी-  ट्रॅप )   रौप्यपदक
१९. भारतीय संघ  (४०० रिले ) रौप्यपदक
२०. दीपक कुमार (नेमबाजी-  १० मी. एअर रायफल)  रौप्यपदक
कांस्यपदक विजेत्यांची यादी 
०१.  साईना नेहवाल ( बॅडमिंटन )- कांस्यपदक
०२. धरून अय्यासामी ( ४०० मी. अडथळा )- कांस्यपदक
०३. प्रजनष गुन्नस्वरन ( पुरुष एकेरी – टेनिस ) कांस्यपदक
०४. रोहित कुमार आणि बलवान सिंग – ( रोईंग- लाईट वेट स्कल )  कांस्यपदक.
०५. दूष्यांत (रोईंग- लाईट वेट स्कल )  कांस्यपदक.
०६.  भारतीय  पुरुष कबड्डी संघ – कांस्यपदक
०७. नरेंद्र गेरेवाला ( वुशू ६५ किलो)कांस्यपदक
०८. सूर्य भानू प्रताप सिंग (वुशू ६०  किलो )कांस्यपदक
०९. रोशबीना देवी ( वुशू ६०  किलो )कांस्यपदक
१०. रोशन कुमार  ( वुशू ५६ किलो )कांस्यपदक
११.  भारतीय संघ रुगु ( सेपक टकराव ) कांस्यपदक
१२.  भारतीय संघ ( ब्रीज ) कांस्यपदक
१३. भारतीय मिश्र संघ – ( ब्रीज ) कांस्यपदक
१४. भारतीय पुरुष संघ ( स्‍क्‍वॉश) कांस्यपदक
१५. विकास कृष्णन ( बॉक्सींग ७५ किलो वजनी  गट ) कांस्यपदक
१६. वरून ठक्कर, गणपती चेंगप्पा ( पुरुष सांघिक  -नौकनयन सेलिंग 49 ईआर एफएक्स)
कांस्यपदक
१७. हर्षिता तोमर ( नोकानयान – ओपन लेजर)- कांस्यपदक
१८. मलप्रभा यादव ( कुराश५२ किलो) कांस्यपदक
१९. भारतीय पुरुष संघ ( टेबल टेनिस) कांस्यपदक
२०. दीपिका पल्लीकल  ( स्‍क्‍वॉश  ) कांस्यपदक
२१. सौरव घोष- ( स्‍क्‍वॉश  ) कांस्यपदक
२२. जोश्ना चिन्नाप्पा – ( स्‍क्‍वॉश  ) कांस्यपदक
२३.  हिना सिद्धू (नेमबाजी,१० मी. एअरपिस्तूल ) कांस्यपदक
२४. अपूर्वा चंदेला आणि रवी कुमार (१० मी. एअर रायफल मिश्र) कांस्यपदक
२५. अभिषेक वर्मा (नेमबाजी- १० मी. एअर पिस्तूल) कांस्यपदक
२६.  दिव्या करन ( कुस्ती ६८ किलो ) कांस्यपदक

‘प्रभात’चे फेसबुक पेज लाईक करा

What is your reaction?
0 :thumbsup: Thumbs up
3 :heart: Love
0 :joy: Joy
0 :heart_eyes: Awesome
0 :blush: Great
0 :cry: Sad
0 :rage: Angry

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)